Về diễn đàn vừa xem Đăng bài mới

Chuyển đổi sang các đuôi Mp3, Mp4, Wav..

Hôm nay mình xin giới thiệu với các bạn phần mềm chuyển đổi sang các đuôi khác nhau, hoặc cho mất tiếng một đoạn video nào đó..đó là Allok_Video_to_MP4_Converter. Biết đâu lúc nào đó nó sẽ hữu ích cho các bạn.

Sau đây mình sẽ hướng dẫn các bạn sử dụng phần mềm này

Trước hết các bạn download phần mềm tại địa chỉ: http://www.mediafire.com/?bsg1ctcls330aio

Khi download về và sử dụng giao diện của phần mềm như hình dưới, các bạn nhấn vào Add để chọn vị trí file các bạn muốn chuyển đổi, rồi chọn đường dẫn để lưu file sau khi đã chuyển đổi vào nút Change, ở dưới là danh sách các đuôi để chuyển đổi sang (khá nhiều đấy!). Các bạn muốn chuyển từ video sang đuôi khác mà vẫn xem được hình thì chọn wmv..

(hình 1)

Đôi khi các bạn muốn cắt một đoạn video or clip mà các bạn yêu thích để chuyển đổi thì các bạn nhấp chuột phải vào video đó trên phần mềm rồi vào Edit Video như hình dưới.

(hinh2)

Nó sẽ hiện ra một bảng có Start và End các bạn điền thời gian bắt đầu cắt và thời gian kết thúc(giả sử đoạn cần cắt từ giây 0->34 chẳng hạn) thì điền vào đó (hình dưới) xong các bạn nhấn Save. Min, Max là thời gian bắt đầu và kết thúc của clip đầy đủ.

(Hình 3)

Profiles các bạn chọn đuôi cần chuyển (hinh1). Rồi xong các bạn nhấn Convert để bắt đầu chuyển đổi, nếu các bạn muốn mất tiếng thì ở phần Volume kéo về 0 trước khi chuyển đổi nhé!

Phần mềm này dung lượng cũng ít (4Mb) và cũng dễ sử dụng nữa.

P/S: Ở mục "thủ thuật" mình đã hướng dẫn với các bạn cách thay đổi nhạc khởi động or tắt của Windows mà chỉ dùng được với đuôi wav , phần mềm này cũng hỗ trợ các bạn chuyển sang đuôi wav, như vậy các bạn có thể cắt một đoạn nhạc or lời trong bài hát, video,.. vv.. để mỗi khi khởi động hay Turn off Window thì các bạn có thể nghe được bài mà mình yêu thích thay vì tiếng nhạc thông thường mà Windows phát ra. Chúc các bạn vui.

5

Số điểm

Fav Share

Phần mềm này cũng hay. Nhưng mà em thích dùng Total Video Converter hơn.
Trả lời nhanh
tienit Tại 28/11/2010 11:43 PM Đã trả lời:
hi uh tại a thấy cái này dung lượng ít và dễ sử dụng nên post cho mọi người tham khảo.
TràĐá Tại 28/11/2010 11:44 PM Đã trả lời:
Uhm. Cái này cũng hay. Để em dùng thử xem thế nào?
XaunPark Tại 29/11/2010 12:59 PM Đã trả lời:
TVC đấy dùng zớ zẩn lắm
....

Đúng rồi đấy.... nhưng Total Video Converter hỗ trợ chuyển định dạng cho các thiết bị di động mà nó cũng ko nặng lắm đâu.... cũng dễ dùng...
1

Số điểm

Mưa vẫn thôi bay trên tầng tháp cổ......

hi uh vậy nên để mọi người tham khảo so sánh mà^^

cũng được chỉ là tham khảo thui mà bít càng nhiều thì càng tốt chú sao chẳng  có  gỉ là dớ dẩn  cả
Trả lời nhanh
tienit Tại 30/11/2010 10:30 AM Đã trả lời:
hì chí lí
1

Số điểm

Bản chất nông thôn tâm hồn cây lúa

Trả lời 5# Tr@X4nh_91

hi chí lí quá đi chứ  hì
Trả lời nhanh
tienit Tại 2/12/2010 10:12 AM Đã trả lời:
chuyện, gia thịnh mình muk cái gì chả chí lí,kaka.
Bản chất nông thôn tâm hồn cây lúa

Về diễn đàn vừa xem